शिया महिलांना "तलाक"चा हक्क!!

अरे हे झकास झाले, आता भारतात पण न्याय दिसतोय सर्वांना. कोणाचाही "तलाक" कधीच होऊ नये पण तो मिळवण्याचा हक्क मात्र नक्की असावा.

शिया महिलांना "तलाक'चा हक्क

मुंबई, ता. २६ - विवाहादरम्यान महिलांना पुरुषांप्रमाणेच समान हक्क देणारा मॉडेल निकाहनामा आज शिया पंथीयांच्या पर्सनल लॉ बोर्डने आज संमत केला; मात्र त्याची अंमलबजावणी सक्तीची राहणार नाही. .......
....... बोर्डची दुसरी वार्षिक सभा आज येथील अंजुमन इस्लाम महाविद्यालयाच्या पटांगणात झाली. त्यावेळी बोर्डने हा निकाहनामा (सनद ए निकाह) एकमताने मंजूर केला. यास पंथाचे राज्यातील व देशभरातील धर्मगुरू; तसेच विद्वान हजर होते. या महत्त्वाच्या निर्णयामुळे महिलांचे हक्क जपण्याच्या दृष्टीने महत्त्वाचे पाऊल उचलले गेले असले, तरी या निकाहनाम्याची अंमलबजावणी सक्तीची राहणार नाही. विवाहातील दोन्ही पक्षांना मंजूर असेल तरच तो लागू ठरेल, असेही बोर्डच्या अध्यक्षांनी स्पष्ट केले आहे.

Rohini Khapre - Ghawalkar

No comments: