घराणेशाहीचं चांगभलं

भरतात राजकारण म्हणजे चराऊ कुरण झाले आहे, कोणीही कसेही खा कोणी बोलणार नाही. असा विचार करून राजकारणी मंडळींनी आपल्या वाली वारसांना या धंद्यात ओढायचे ठरवलेले दिसते. बरोबर आहे, यात काही अक्कल लागत नाही, डिग्री लागत नाही.

भाजपाचे सर्वेसर्वा श्री.गोपीनाथ मुंडे यांची घराणेशाही- बंधू पंडितअण्णा मुंडे, जिल्हा परिषदेचे माजी अध्यक्ष. त्यांचे चिरंजीव धनंजय मुंडे परळी मतदारसंघासाठी, गोपीनाथरावांची कन्या सौ. पंकजा पालवे मुंडे उमेदवारी जाहीर. पंडितअण्णांचे जावई मधुसूदन केंद्रे गंगाखेड मधून उमेदवारी, धनंजय मुंडे यांना आष्टीतून उमेदवारी.

महाजन घराणेशाही - प्रमोद महाजन यांच्या कन्या सौ.पूनम महाजन राव घाटकोपर पश्चिम मतदार संघ.

विलासराव देशमुख - त्यांचे बंधू दिलीपराव देशमुख राज्य विधान परिषदेचे सदस्य, अमित देशमुख लातूर ग्रामीण मतदारसंघातू्न.

सुशीलकुमार शिंदे खासदार - वारसदार कन्या प्रणिती शिंदे सोलापूर मध्य मधून उमेदवारी.

छगन भुजबळ - पुतणे समीर भुजबळ ना्शिकचे खासदार, स्वतः छगन भुजब्ळ येवल्यातून उमेदवार,माझगाव मधून पंकज भुजबळ.

गणेश नाईक - स्वतः पर्यावरण मंत्री, चिरंजीव संजीव नाईक ठाण्याचे खासदार, दुसरे चिरंजीव संदीप नाईक ऐरोली मधून उत्सुक.

रण्जीत देशमुख - कॉंग्रेसचे माजी प्रदेशाध्यक्ष, त्यांचे चिरंजीव आशिष देशमुख भाजपच्या तिकीटावर, तर अनिल देखमुख यांचे चिरंजीव सलील देशमुख नागपूर पश्चिम मतदारसंघातून इच्छुक.

प्रमोद शेंडे - विधानसभेचे उपाध्यक्ष, यांचे चिरंजीव शेखर शेंडे वर्धा मतदारसंघातून उमेदवारी.

रिपब्लिन नेते जोगेंद्र कवाडे यांचे चिरंजीव जगदीप कवाडे, शिवसेनेचे खासदार आनंदराव अडसूळ यांचे चिरंजीव अभिजीत, वर्धा जिल्ह्यातील सुरेश देशमुख यांचे चिरंजीव समीर देशमुख, लातूरचे खासदार जयंत आवळे यांचे चिरंजीव राहुल आवळे, तर भाजपचे खासदार संतोष दानवे यांनी आपल्या पत्नी निर्मला यांच्यासाठी उमेदवारी निश्चित करून घेतली. 

Unknown

No comments: