यांच्या शिक्षणात काय कमी पडले?

 
पुण्याच्या दैनिक सकाळ मधील या दोन बातम्या. विचार करायला लावणार्‍या. एक कायदा राबवणारे आणि दुसरे उद्या कायदा शिकून कायदा पाळणारे, भारताचे आधारस्तंभ. इंग्रजांकडून स्वातंत्र्य मिळवताना ज्यांनी प्राण दिले की ज्या गुरूजनांनी यांना शिक्षण दिले त्यांचे पुण्य कमी पडले, म्हणून आजहे  वाचावे लागले. अरे, लिहा रे कुणीतरी यावर.
 
 
दारूच्या नशेत पोलिस हवालदाराचा गोंधळ

पुणे, ता. १२ - दारूच्या नशेत रस्त्यावर गोंधळ घालून नागरिकांना मारहाण करणाऱ्या एका पोलिस हवालदाराला भारतीय जनता पक्षाच्या कार्यकर्त्यांनी पकडून पोलिसांच्या ताब्यात दिले. जंगली महाराज रस्त्यावरील मॉर्डन कॅफे हॉटेलजवळ रात्री साडेदहा वाजण्याच्या सुमारास हा प्रकार घडला. .......
 
दारू पिऊन गाडी चालवणाऱ्या २४ वाहनचालकांना अटक

पुणे, ता. १२ - दारू पिऊन गाडी चालवणाऱ्या २४ वाहनचालकांना काल रात्री बंडगार्डन पोलिसांनी अटक केली. प्रथमवर्ग न्यायदंडाधिकारी एस. एन. रुक्‍मे यांनी या मद्यपींची, एक हजार रुपयांच्या रोख जातमुचलक्‍यावर आज सुटका केली. यात प्रामुख्याने विद्यार्थ्यांचा समावेश असून ढोले पाटील रस्त्यावरील पबमधून ते बाहेर पडले होते. ........
या रस्त्यावर लश, टेन डाउनिंग स्ट्रीट (टीडीएस) हे पब; तसेच बार रेस्टॉरंट आहेत. रात्री उशिरा येथून बाहेर पडलेले मद्यपी तरुण-तरुणी घरी जायला निघाल्यानंतर त्यांच्यावर कारवाई करण्यात आल्याचे बंडगार्डन पोलिसांनी सांगितले. या सर्वांविरुद्ध मद्य पिऊन वाहन चालविल्याचा गुन्हा दाखल करण्यात आला. यात दुचाकी; तसेच चारचाकी चालकांचा समावेश आहे.

 

Unknown

No comments: